แมวตาปิด เปลือกตาบวม

กระทู้คำถาม
ตอนนี้แมวที่เลี้ยงไว้ตาปิดแบบเหมือนแมวง่วงค่ะ
ไม่มีขี้ตาไหล ไม่มีน้ำตา แต่ตาปิดตลอดเวลา แต่ก็เหมือนว่าน้องจะพยายามลืมตานะคะ พอเราไปลองเปิดเปลือกตาน้อง มันเหมือนในเปลือกตาบวมนิดหน่อย ตอนนี้ไม่สะดวกพาน้องไปหาหมอเพราะดึกแล้ว แต่พรุ่งนี้ถ้ายังไม่หายจะพาไปค่ะ
กังวลมากเลยอยากสอบถามว่าเพื่อนๆที่เลี้ยงแมวมีใครเคยเจออาการแบบนี้บ้างคะ
เป็นเพราะอะไรคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

/edit เพิ่มรูปภาพค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่