ครุศาสตร์ดนตรี กับ ศิลปกรรมศาสตร์ ดนตรี

ผู้ชายคือผมสนใจจะสอบเข้ามหาวิทยาลัยเอกดนตรีสากลอะครับ แต่ผมยังเลือกไม่ถูกครับว่าจะเลือกสอบคณะไหนดี ระหว่างครุศาสตร์เอกดนตรีตะวันตก กับ ศิลปกรรมศาสตร์ดุริยางค์ตะวันตก
คือ1.ผมอยากทราบว่าวิชาเอกดนตรี ของสองคณะนี้ต่างกันอย่างไร
2.แล้วแนวทางการทำงานเมื่อจบไปต่างกันมากไหมครับ แล้วคณะไหนไปได้กว้างกว่ากันครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่