สอบถามเรืองปั้มและถังกรองม่านน้ำตกค่ะ

กระทู้คำถาม
มีม่านนำ้ตกหินกาบค่ะ ขนาดสูง150cm. กว้าง120cm

วางในบ่อปูนสำเร็จ กว้าง160. ยาว 70.  สูง30.
เปิดม่านนำเวลากลางวันและเย้น แต่ไม่ทุกวัน

อยากเลี้ยงปลาทอง. เลยอยากทราบว่า

1 ปั้มขนาดเหมาะสม ของปั้มนำ้ขึ้นม่านสูง150ให้ตกลงมาเท่าไรค่ะที่ไม่แรงเกินจนเสียงดัง
ไม่ทราบมียี่ห้อแนะนำไหมค่ะ เอาที่ปลอดภัยค่ะ

2 ระบบกรองนี่ ควรใช้ขนาดเท่าไรดีค่ะเพือกรอง   คำนวนนำ้เต้มบ่อ336l. กะไม่ได้เปิดตลอดค่ะ จะเปิดตามช่วงม่านนำ้ เพราะใช้สวิทเดียวกัน มีรุ่นหรือยี่ห้อไหนแนะนำค่ะ

3. เราสามารถต่อปั้มของที่ไปม่านนำ้ ผ่านถังกรอง แล้วต่อไปออกที่ท่อม่านนำ้ได้ไหมค่ัะ หรือต้องแยกปั้ม และแนะนำปั้มเท่าไรกับถังกรอกค่ัะ

4. ถังกรองสำเร้จนี่ต้องต่อไฟไหมค่ะหรือต่อเฉพาะรุ่นuv

5. ปลาทองนี่ควรเลี้ยงกี่ตัวดีค่ะ. แนะนำที่เลี้ยงไม่ยาก ทนๆหน่อย. ชอบหัวสิงห์ค่ะ

6. ออกชิเจนกะใช้จากเวลาเปิดม่านนำ้พอไหมค่ะ

7. ถ้าใช้ทั้งปั้มม่านน้ำ. กับถังกรอก อาจรวมปั้มอีกตัว ค่าไฟ จะประมาณเท่าไรค่ะ

8 บ่อปลาทองม่านน้ำตกนี่ แนะนำควรมี อุปกรณ์ หรือยาหรือของจำเป้นที่ต้องหามาเตรียมด้วยไหมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แบบคล้ายๆอย่างนี้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่