ขอถามเรื่องการยกเว้นการเกณฑ์ทหารหน่อยคับ

คือผมมีโรคประจำตัวคือหอบหืดเป็นมาหลายปีแล้วคับปัจจุบันผมรับการรักษาที่ รพ.ทหารเรือ กรุงเทพ ขอถามผู้รู้หน่อยน้ะคับว่าทำแบบนี้ได้ไหมคือถ้าผมรักษาที่ รพ.ทหารเรือกรุงเทพไปก่อนและพอก่อนเกณฑ์ทหาร ประมาณเดือน ธ.ค.- ก.พ. ค่อยย้ายไปตรวจที่ รพ.ทหารบกและเอาใบรับรองแพทย์มาได้ไหมคับแบบเอาประวัติไปยื่นให้เค้าก่อนที่จะตรวจอ่ะคับ #ขอบคุณทุกคำตอบน้ะคับยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่