ความอึดอัดในใจ เข้ากับแม่แฟนไม่ได้

ตามกระทู้เลยคะ อยากปรึกษาว่าควรหยุดหรือไปต่อดี?

เราคบกับแฟนมาปีเดียว ตลอดเวลาที่คบกับเราลำบากใจและอึดอัดมากๆ
เรื่องเกิดมาจากแม่ของแฟนเราคะ แม่แฟนเราดูเหมือนไม่ค่อยชอบเราซะเท่าไหร่
อาจเป็นเพราะแฟนเราเคยมีลูกมาก่อน แฟนเราบอกว่าพลาดตอนเรียนปวชปี2
แล้วเลิกกับแฟนเก่าตอนหลังคลอด หลายคนคงสงสัยทำไมเราถึงคบ.. เราก็ยังหาเหตุผลให้กับตัวเองไม่ได้

เล่าต่อเลยนะคะ
เราคบกันมาเรื่อยๆ แฟนพาเรามาอยู่บ้านเค้าช่วงแรกๆเราต้องอดทนมากๆอึดอัดมาก
จนเราอดทนมาตลอดแต่ก็ดูเหมือนแม่แฟนก็ดูเหมือนยังไม่ชอบเราอยู่ดี
เวลาแม่แฟนไปรับหลานมาเรายิ่งท้อเค้าดูมีความสุขมากส่วนแฟนเราก็ทำหน้าที่ของเค้าไป
กลายเป็นเราที่เป็นส่วนเกิน.. 👪 | 👤 ?
ต่อให้เราดีแค่ไหน ทำงานบ้านล้างจานกวาดบ้านถูบ้านซักผ้าล้างห้องน้ำ
เราก็เอาชนะใจแม่แฟนไม่ได้ แฟนทำงานเงินเดือนออกมาแม่แฟนเก็บหมด
จนแฟนเราต้องมายืมเราไปทำงาน เค้าคงคิดว่าเราต้องมาเกาะลูกเค้าแน่เลย
เราเรื่มท้อ..เลยปรึกษาเพื่อน

เรานัดดื่มเพื่อปรึกษากันตามประสาสาวๆ 🍻
** อาจมีคำพูดหยาบคาย ** ต้องขออภัยด้วยนะคะ ☺

เรา : กูเข้ากับแม่แฟนไม่ได้วะ 😢
เพื่อน : เข้าไม่ได้เพราะอะไร หรือเค้าอาจกลัวว่าจะมีลูกอีก
เรา : นั้นดิ กูทำดีแค่ไหนเค้าก็เฉยๆ เหนื่อยวะ อยากเลิกวะ
เพื่อน : อยากเลิกเพราะมันเคยมีลูกมาก่อน หรือเพราะเข้ากับแม่มันไม่ได้
เรา : ไม่รู้วะ ~,~ อาจะเป็นเพราะกูรู้ว่ามันเคยมีลูกมาก่อนแต่กูก็ยังจะตกลงคบ
เพื่อน : เออนั่นดิทำไมถึงคบวะ ถ้ารักมันต้องอดทนหรือเค้าไม่เอาวะ
เรา : อดทนหรา? ไม่รู้วะแต่ตอนนี้เหนื่อยแล้ว
เพื่อน : อืมมมมม. เห้ออออเพื่อนกู 😑

หลังจากวันนั้นจนวันนี้เรายังเข้ากับแม่แฟนไม่ได้
มีคุยบ้างแต่น้ำเสียงเค้าไม่ค่อยดีเท่าไหร่คะ เราควรหยุดหรือลุยหน้าต่อดีคะ
เพื่อนเคยพูดมาคำนึง "ไม่ใช่คนในครอบครัวเค้า ถ้าไม่ไหวพอเถอะเพื่อน"

ตอนนี้สับสนมากคะ เรารักหรือสงสาร? 😐
ปล. ถ้าใช้คำพูดไม่ถูกต้องตรงไหนขออภัยด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่