น้ำหอม Chanel Allure Homme Sport กับ Chanel Allure Homme Extreme อันไหนดีกว่ากันครับ

1. เคยใช้ Allure Homme Sport แล้วก็ชอบกลิ่นนี้นะ แต่พอรู้ว่า Extreme เป็น EDP กลิ่นจะติดทนกว่า พอไปถึงสนามบิน คนขายก็บอก Extreme ขายดีกว่าเยอะ ก็เลยซื้อมาเลย ไม่ได้ลองเทียบ แต่พอใช้แล้ว กลิ่นแรกที่ดม กลิ่นไม่เหมือนกันซักเท่าไหร่ กลิ่น Extreme ออกจะ mint mint หน่อย ขณะที่ AHS ออกนุ่มนวลกำลังดี ตามความเห็นเพื่อนๆชอบแบบไหนมากกว่ากันครับ

2. เคยใช้ Blu de Chanel EDT กับ EDP

แล้วกลิ่นสองตัวนี้เหมือนกันไหมครับ ผมใช้ EDT อยู่ ถามว่าชอบไหม ก็เฉยๆนะครับ แต่ไปลองตัว EDP มา รู้สึกชอบเลย กลิ่นจะเปรี้ยวๆกว่า ตามความเห็นเพื่อนๆชอบแบบไหนมากกว่ากันครับ

3. ถ้าชอบกลิ่นแนว Chanel allure homme blanche มีของอะไรแนะนำอีกบ้างครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นกลิ่นมะนาวก็ได้ แต่อยากได้กลิ่นแนวสดชื่นแนวผลไม้แบบนี้

4. D&G The one EDP กลิ่นนี้ดีไหมครับ เหมาะกับอากาศบ้านเราไหม อ่านรีวิวมาค่อนข้างดีทีเดียว

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่