สอบถามการเดินทางและวางแผนเที่ยว สุพรรณบุรี-กาญจนบุรี

วันหยุดยาวนี้พอดีเราจะเริ่มเดินทางไปจังหวัดกาญจนบุรีโดยต้นทางเป็นจังหวัดสระบุรีค่ะ
ไปโดยรถยนต์ส่วนตัวเลยอยากสอบถามเส้นทางว่าต้องผ่านอำเภออะไรบ้างหรือผ่านที่เที่ยวน่าสนใจอะไรบ้าง
เราเคยแต่นั่งรถตู้ไปกาญฯ จากอนุสาวรีย์ฯเลยไม่รู้ว่าถ้าไปทางสุพรรณบุรีต้องผ่านจุดไหนบ้าง
ช่วยวางแผนคร่าวๆหรือแนะนำหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่