ทำไมผมทำใจให้ซื้อหุ้นกองทุนอสังหากับโครงสร้างพื้นฐานไม่ได้สักทีครับ

กระทู้คำถาม
รู้ว่ามันมีปันผลที่ดีมาก มั่นคงสม่ำเสมอ ราคาไม่หวือหวามากนัก ได้ปันปีละ4ครั้ง

อยากจะซื้อหลายทีละ

เเต่พอจะซื้อ ความคิดค้านเเว่บเข้ามาเลยทุกที "ทำไมเราไมซื้อหุ้นที่มันปันผลดีเเทน(วะ) ราคาขึ้นก็ได้กำไร ราคาลงก็อาจจะได้%ปันผลที่มากขึ้น" เป็นเเบบนี้ทุกที

ผมอยากทราบมีท่านใดเป็นเเบบนี้บ้างครับ
แล้วผมนี่ผิดปกติไหม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่