[SR] Review : Tsubaki ปรับสูตรใหม่! ทั้ง 3 สูตร เจ้มจ้น ผมนุ่ม

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้อีฟจะมาแนะนำผลิตภัณฑ์บำรุงผมแบรนด์ดังจากญี่ปุ่น ก็คือ Tsubaki นั่นเองค่า
(ตั้งชื่อเหมือนดอก Tsubaki แน่นอนว่าต้องใช้ส่วนผสมจากดอก Tsubaki เป็นหลัก
คนญี่ปุ่นนิยมนำน้ำมัน Tsubaki มาใช้บำรุงผมกันค่ะ) เมื่อก่อนต้องหอบหิ้วกันมาจากญี่ปุ่น
ส่วนตัวอีฟเองใช้มาตั้งแต่ตอนโน้นนน ย้อนไป 10 ปีที่แล้ว มีเพื่อนญี่ปุ่นเค้ามาพักที่บ้าน แล้วเค้าเอาแชมพู Tsubaki มาใช้
บอกว่าเนี่ยมันดีมากกกกกกก เค้าไม่เอากลับนะมันหนัก เอาไว้ให้เราใช้เลย พอได้ลองตอนนั้นก็รู้สึกชอบนะ
จำได้ว่าต้องหาร้านที่เค้าหิ้วเข้ามาขาย แต่ตอนนี้ไม่ต้องตะเกียกตะกายหาร้านหิ้วอีกแล้ว เพราะเค้ามีขายในไทยแล้วค่าา เย่!!~
จริงๆก็มีขายมาสักพักแล้วแหละ ราคาก็ไม่แพงมากด้วย ไม่ต้องหิ้วมาให้หนักกระเป๋า
และตอนนี้เค้าปรับสูตรใหม่แล้วน๊า โดยเพิ่มส่วนผสม Tsubaki Koji เมล็ดดอกซึบากิบ่มมอลท์ที่อุดมไปด้วย Amino Acid (กรดอะมิโน)
ที่มอบความชุ่มชื้นแก่เส้นผมและหนังศีรษะอย่างสูงเลยทีเดียว
และยังช่วยซ่อมแซมเส้นผมที่แห้งเสียให้กลับมามีสุขภาพดี ทำให้หนังศีรษะมีสุขภาพดียิ่งขึ้น

เค้ามีทั้งหมด 3 สูตร แต่ส่วนมากเราจะคุ้นหน้าคุ้นตากับขวดสีแดงเนอะ เหมือนเป็นสูตรดั้งเดิมของเค้า

มาที่สูตรแรก Tsubaki Extra Moist เหมาะสำหรับผมธรรมดา-ผมแห้ง
สูตรนี้จะช่วยให้เส้นผมและหนังศีรษะชุ่มชื่น นุ่มลื่น เงางาม แลดูสุขภาพดี เรียบลื่น ไม่ชี้ฟู จัดทรงง่าย หนังศีรษะไม่แห้งลอกค่ะ

ส่วนผสมหลักจะมี Tsubaki koji ช่วยบำรุงและทำให้เส้นผมและหนังศีรษะชุ่มชื้น
Hyaluronic Acid ช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นได้เป็นอย่างดี

เนื้อแชมพูและคอนดิชันเนอร์ มีความเข้มข้น อีฟชอบใช้สูตรนี้มากกกกมาก
โดยเฉพาะคอนดิชันเนอร์ใช้แล้วผมเรียบลื่นดี แต่ไม่ลีบแบน เพราะปลายผมอีฟค่อนข้างแห้ง
หลังใช้ครั้งแรกรู้สึกได้ว่าสุขภาพผมเริ่มดีขึ้น ชุ่มชื่น นุ่มลื่นขึ้น
คอนดิชันเนอร์บางตัวใช้แล้วหัวเหนียวไปหมด ผมหนักด้วย แต่ตัวนี้ยังให้ความเบาสบายผมอยู่

สูตรที่ 2 Tsubaki ขวดสีขาวแบบนี้ เป็นสูตร Damage Care สำหรับผมแห้งเสียจากการทำเคมี ดัด ยืด ทำสี
สูตรนี้ช่วยเพิ่มความยืดหยุ่นและลดความแห้งกร้านของหนังศีรษะที่ผ่านการทำเคมีมาแล้ว
ช่วยฟื้นฟูเส้นผมจากภายใน ทำให้ผมนุ่มสลวย นุ่ม เงางาม ไม่แห้ง ไม่ชี้ฟู จัดทรงง่าย

ส่วนผสมหลักจะมี Tsubaki Koji เช่นกัน ให้ความชุ่มชื้น ลดการอักเสบของหนังศีรษะ
นอกจากนี้แล้วยังมีส่วนผสมของ Pearl Protein และ Arginine ช่วยเสริมสร้างโปรตีนให้เส้นผม

สูตรนี้กลิ่นหอมดีค่ะ และทำให้ผมชุ่มชื้นดีมากกก คนที่ทำเคมีพวก ยืดผม ย้อมผมแล้วผมเสีย น่าลองใช้ตัวนี้บำรุงผมมากๆเลย

สำหรับคนที่ผมลีบแบน แนะนำสูตรนี้เลย Tsubaki Volume Touch สำหรับผมธรรมดา-ผมมัน และคนที่มีปัญหาผมลีบแบน
ตัวนี้นอกจากบำรุงผมแล้ว เค้ายังมีเทคโนโลยีใหม่ล่าสุด  ช่วยเพิ่มความยืดหยุ่นแก่และหนังศีรษะ
ยกโคนผมให้พองตัวสวย มีวอลุ่ม จัดทรงง่าย ไม่ลีบแบนติดหนังศีรษะ

ส่วนผสมหลัก แน่นอนว่ามี Tsubaki Koji
มี Taurine และ Polyquaternium 11 ช่วยเพิ่มความยืดหยุ่นแก่หนังศีรษะ

แชมพูจะเป็นใสๆ สระแล้วสบายหนังศีรษะดีค่ะ ส่วนครีมนวดเค้าก็เข้มข้นเหมือนกันทุกสูตรเลย
ตัวนี้เหมาะกับคนที่ผมลีบแบน หรือคนที่ชอบจัดแต่งทรงผมให้พองๆ
ผู้ชายก็ใช้ได้นะ อย่างผู้ชายบางคนที่เค้าต้องเซทผมไม่ให้ผมฟีบระหว่างวัน แชมพูสูตรนี้ก็ช่วยได้ค่ะ

โดยส่วนตัวแล้วอีฟชอบใช้สูตร Extra moist (สีแดง) มากๆ เพราะใช้แล้วผมไม่หนักจนเกินไป
และผมก็ไม่ฟูมากด้วย อีฟเป็นคนลูกผมเยอะ มันจะชอบชี้ๆๆขึ้นมา นี่ใช้มาตลอดเลย
เวลาแชมพูหมด คิดไม่ออกจะใช้อะไรก็เดินไปหยิบ Tsubaki ทุกที สำหรับอีฟทำให้ผมนุ่มสลวยขึ้น
จากที่เมื่อก่อนที่อีฟผมเสียมาก ผมนี่ยืดเป็นหนังยาง เป็นวุ้นเส้นเลยอะ ผมขาดเยอะมากกกก เลยต้องบำรุงผมหนักมากค่ะ
ก็ได้แชมพู ครีมนวด Tsubaki ช่วยไว้ ใช้ครีมนวดหมักปลายผมโดยเฉพาะไว้สัก 10 นาทีแล้วล้างออก
ปลายผมนุ่มลื่นขึ้น และขาดน้อยลงค่ะ

ตรงช่วงปลายผมก็มีแห้งอยู่นิดหน่อย เพราะเราต้องม้วนผมไดร์ผมตลอดอะเนอะแต่ก็ถือว่าดีขึ้นมากๆค่ะ
นี่ก็ไม่ได้ตัดผมมาหลายเดือนแล้ว จำไม่ได้แล้วว่าล่าสุดตัดผมไปตอนไหน
นี่คือปลายผมที่เคยเสียและแห้งกรอบ ช็อต เป็นไม้กวาด ตอนนี้เริ่มกลับมาเป็นผมคนปกติละ ^^

ตอนนี้แชมพูจากญี่ปุ่นมาเข้ามาขายในบ้านเราเยอะมากกก ส่วนมากจะราคาค่อนข้างสูง
สำหรับ Tsubaki ก็เป็นผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมคุณภาพดีอีกแบรนด์ที่ราคาไม่ทำร้ายกระเป๋าตังมากเกินไป
แล้วก็มีการพัฒนาสูตรใหม่ที่ดีกว่าเดิม แบรนด์นี้มีมานานแล้วสามารถเชื่อถือได้เพราะเป็นแบรนด์ในเครือบริษัทชิเซโด้
เพื่อนๆคนไหนที่สนใจเค้ามีขายหลายที่ สามารถหาซื้อได้ที่ วัตสัน, บู้ทส์, ท้อปส์, แมกซ์ แวลู่, โฮม เฟรช มาร์ท,
กูร์เมต์ มาร์เก็ต, บิ้กซี, เทสโก้, ซูรูฮะ, บิวตี้ มาร์เก็ต, อีฟแอนด์บอย, โอเกนกิ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

สาวๆดูแลผิวหน้ากันแล้วก็อย่าลืมดูแลเส้นผมกันด้วยนะคะ

วันนี้อีฟไปแล้วน๊า แล้วพบกันใหม่ค่า บายยย
ชื่อสินค้า:   Tsubaki
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่