สับสนตัวเองเดินสายไหนดีครับ ios java php

กระทู้คำถาม
สอบถามปัญหาชีวิตหน่อยครับ คือตอนนี้อยู่ปี 3 อีก 1 เทอมก็จะไปฝึกงานแล้วแต่ยังสับสนกับตัวเองอยู่เลย ว่าจะทำงานสาย application ios หรือสาย java หรือ php developer ดีครับ ios ก็เคยทำแอพลง appstore เหมือนกัน ทาง มหาลัยไม่ได้สอนศึกษาด้วยตัวเอง ส่วน java ได้เรียนมาแต่แทบไม่มีผลงานเลย เรียนมาก็แค่ basic ทั่วไป ส่วน php ก็พอมีผลงานอยู่ พวก ออกแบบเว็บ ทำระบบหลังร้าน เคยรับงานฟรีแลนด์อยู่บ้างแต่ไม่ค่อยกล้ากับฝีมือตัวเองเท่าไรเพราะหัวไม่ศิลป์พอ เลยอยากสอบถามว่า 3 อย่างนี้ อันไหนที่จบไปน่าจะมีโอกาศได้งานกับเงินที่สูงครับ ผมจะได้ศึกษาเจาะลึกลงไปเฉพาะอย่าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่