ชื่นชมรายการ I Can See Your Voice นักร้องซ่อนแอบ ตอนที่วงลิปตามาเป็นแขกรับเชิญนะครับ

ปกติผมก็ไม่ค่อยได้ดูรายการนี้เท่าไหร่ นานๆจะดูสักที แต่วันนี้ได้นั่งดูจนจบ
สิ่งที่ผมประทับใจ มีสามเรื่อง คือ

เรื่องแรก พิธีกรครับ ทั้งคุณกันต์ และคุณลิง เข้ากันได้นะครับรับส่งจังหวะกันได้
ไม่มาก ไม่น้อย ดูแล้วก็หัวเราะแล้วมีความสุข สนุกตามไปด้วยทั้งรายการ

เรื่องที่สอง ผู้เข้าแข่งขันคนสุดท้ายที่ชื่อน้องบอส ที่เป็นผู้ชาย แต่สามารถรักษา Keep look
หรือสามารถรักษาภาพการเป็นนักร้องเพศที่สามได้อย่างน่ารักแนบเนียนมากทุกช่วงเวลา ทุกอิริยาบท
จนจะเฉลยอยู่แล้วก็แสดงได้เก่งมากครับ แต่พอร้องเพลงออกมาเท่านั้น แม่เจ้า มันยอดมาก ผู้ชายชัดๆ

เรื่องที่สามคือ ความมีสัมมาคารวะครับ ถึงแม้รายการจะซื้อลิขสิทธิ์มาจากต่างประเทศ
แต่สิ่งหนึ่งที่ยังสอดแทรกไว้ คือความเคารพต่อผู้ใหญ่และครูบาอาจารย์
ตอนที่คุณนุ้ยและครูอ้วน ตอบผิดและต้องโดนลงโทษเทสีใส่ตัว
คุณนุ้ยโดนสีเทไม่ยั้ง แต่ถึงคราวครูอ้วน ทั้งพิธีกรและผู้ร่วมรายการกลับเลือกแค่
การขออนุญาตและป้ายสีที่หน้าเพียงเล็กๆน้อยๆ เพื่อให้เป็นไปตามกติกา

ทั้งหมดเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ แค่อยากเข้ามาชื่นชมครับ แม้จะเป็นแค่จุดเล็กๆ
แต่มันทำให้คนที่ดูมีความสุขก่อนนอนได้เหมือนกันนะครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่