ช่วยด้วย!!กล้องไม่ขึ้นฟิล์มให้

รบกวนด้วยครับ

ผมเพิ่งได้กล้อง Olympus mju1 มา

แล้วปรากฎว่า พอใส่ถ่าน ใส่ฟิล์มแล้ว พอจะกดชัตเตอร์ถ่าย แล้วเหมือนกล้องไม่ทำงาน

จอlcd  แสดงตัวเลขนับฟิล์มก็ ยังคงเลข1 ไม่ขยับ

ไม่มีเสียงชัตเตอร์ ทำงาน.  เสียง ตัวมอเตอร์หมุนฟิล์มก็เงียบ !!!!

กดปุ่มชัตเตอร์ซ้ำกล้องก็ยังเงียบ    ปิดฝา แล้วเปิดใหม่ ก็ก็ทำงานปกติ แต่!!!

พอกดชัตเตอร์ก็เป็นอาการแบบข้างต้น ครับ

อาการแบบนี้ ต้องแก้ยังไงครับ หรือส่งซ่อมอย่างเดียว แล้วถ้าส่งซ่อม มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ
รบกวนด้วยน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่