เช่าคอนโด สงสัยเรื่องทะเบียนบ้าน

สมมติเราจะเช่าคอนโดนะคะ แต่สงสัยว่า...
1. ทะเบียนบ้านแยกกับห้องอื่นใช่ไหม
2. กรณีเราได้เป็นเจ้าบ้าน ย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านเรียบร้อย โดยทำทะเบียนบ้านเล่มใหม่ เจ้าบ้านหรือเจ้าของห้อง (ผู้ถือโฉนด) จะมีทางเข้ามาดูรายละเอียดในทะเบียนบ้านใหม่ไหมคะ ประมาณว่าทำทะเบีบนบ้านใหม่เหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น