อยากได้กล้องตัวแรกในชีวิตครับ Canon M10 vs Sony A5100 vs Panasonic Gf7หรือGf8 ตัวไหนเหมาะกับมือใหม่ที่สุดครับ

ผมไม่มีพื้นฐานด้านกล้องเลย อยากได้กล้องที่ใช้งานง่ายๆ ฟังก์ชั่นไม่ซับซ้อน ถ่ายออกมาแล้วภาพสวยไม่ต้องแต่งอะไรมาก ไม่ต้องแต่งต่อในคอมครับ ถ่ายแล้วลงโซเชียลได้เลย เน้นถ่ายวิว ถ่ายคน (มีหน้าชัดหลังเบลอด้วยก็ดีครับ) ราคาสมเหตุสมผลครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่