ล่าม ญี่ปุ่น ส่วนมาก รับแต่ผู้หญิงใช่ไหมครับ กำลังจะตัดสินใจเรียนต่อภาษาญี่ปุ่นคับ

ตอนนี้ลังเลคับ ว่าจะเลือกเรียนต่อทางด้านภาษาญี่ปุ่นไหม เห็นเขาว่างานล่าม มักรับแต่ผู้หญิง กลัวเหนื่อยฟรี แล้วถ้าเรียนจนสอบผ่านอยู่ในระดับ N2 แล้ว แต่ไม่ทำงานล่ามโดยตรง เลือกที่จะทำงานตรงกับประสบการณ์ที่เรามี (QA,QC Oficer) ในบริษัทญี่ปุ่น การที่เราได้ภาษาจะทำให้เงินเดือนเราเพิ่มไหมคับ ช่วยแนะแนวทีคับ ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่