ปริญญาโทสายสังคมศาสตร์ สาขาอะไรน่าเรียนครับ

ตอนนี้จะจบปริญญาตรีแล้วครับ มีแพลนว่าจะเรียนปริญญาโทต่อ โดยจบด้านสังคมศาสตร์มาครับ ที่เล็ง ๆ ไว้ตอนนี้คือศึกษา ป.โท ด้านอาชญาวิทยาและบริหารงานยุติธรรม เพราะเคยได้ยินมาว่าสาขานี้ขาดแคลน อาจารย์ในคณะก็บอกว่าอาจารย์สาขานี้มีน้อย โดยส่วนตัวไม่ได้เคยทำงานและไม่ได้มีประสบการณ์มากนัก แต่อยากเรียนสาขาที่ยังไม่เกลื่อนนัก เพื่อน พี่ ๆ ในห้องนี้ร่วมแสดงความคิดเห็นได้นะครับว่าสาขาด้านสังคมศาสตร์ ป.โท สาขาอะไรน่าเรียน
แล้วก็ใครรู้เรื่องสาขาอาชญาช่วยแนะนำหน่อยครับว่า จุฬา ธรรมศาสตร์ มหิดล ระบบการเรียนการสอนที่ไหนเป็นอย่างไรบ้าง
ขอบคุณมาก ๆ ครับ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่