โดนปฏิเสธวีซ่าเยี่ยมเยือนเยอรมันค่ะ เพื่อนๆช่วยทีนะค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะเพื่อนๆพอดีเราไปทำการยื่นวีซ่าที่สถานทูตมาเมื่อวันที่ 22/06/59
ได้รับวีซ่าคืนวันที่25/06/59 สิ่งที่ได้รับคือ พาสปอตหนึ่งเล่มพร้อมกระดาษเขียนภาษาเยอรมัน
พร้อมบอกว่าขอแสดงว่าความเสียใจทางสถานทูตไม่สามารถออกวีซ่าให้ท่านได้
สถานทูตแจ้งมาว่า หลักฐานผูกมัดที่ประเทศเกิดไม่เพียงพอกลัวว่าจะไม่กลับมาประเทศไทย ไม่มีครอบครัว อันนี้ทางสถานทูตไม่ได้ถามค่ะ
บอกตามตรงเราเสียใจมากค่ะ เพราะไปทำกับพี่อีกคน แต่เค้าผ่าน
ทั้งที่เอกสารเหมือนกันหมด ต่างกันที่ พี่เค้ามีลูกแล้ว

เริ่มเลยนะค่ะ เอกสารที่ยื่น
1.สำเนาพาสปอต
2.ใบคำร้องขอวีซ่าเยี่ยมเยือน 90 วัน
3.ใบเชิญจากแฟนที่เยอรมัน
4.เอกสารสำเนาพาสปอตของแฟน พร้อมใบโอนเงิน
5.โฉนดที่ดินชื่อของเราเอง
6.สำเนาบัตรประชาชน ทะเบียนบ้าน รูปถ่ายคู่กับแฟน รูปถ่ายร้านเสื้อตลาดนัด Statement
7.ใบประกันสุขภาพ

เราไม่มีงานทำแต่ขายของตามตลาดนัดไม่มีใบจ่ายค่าล็อกค่ะ โสด ไม่เคยหย่าแต่งงานหรือมีลูก
เราอายุ25ปี แฟนเรา69 คบกันมาจะ4ปีค่ะ อันนี้คือข้อมูลของเราค่ะ

ส่วนพี่อีกคนอายุ38 ส่วนแฟนแกเป็นเพื่อนของแฟนเราเป็นคนแนะนำให้ อายุ79ปี
เจอกันเมื่อเดือนกุมภาปีนี้ คบกันได้5-6เดือน ไม่มีงานทำบอกว่าขายของหน้าบ้าน
ไม่มีรูปถ่ายร้าน รูปถ่ายคู่แฟน มีลูกแล้ว ไม่ได้ยื่น Statement แต่กลับผ่านค่ะ
******ต่างกันที่เค้ามีภาระผูกมัดว่ามีลูกแล้ว*******

ขอความช่วยเหลือเพื่อนๆแนะนำทางออกให้เราทีนะค่ะ
ขอบคุณทุกคนล่วงหน้าเรยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ไม่มีงานทำ ขายของตามตลาด อายุน้อยแต่มีแฟนฝรั่งอายุเยอะ แค่นึ้ก็เป็นเหตุผลแล้วครับที่สถานทูตไม่ให้วีซ่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่