หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ในยุคนี้ การจ่ายตลาดทำกับข้าวกินเองประหยัดกว่าแกงถุงจริงมั้ย?
กระทู้คำถาม
ทำอาหาร
อาหาร
เศรษฐกิจ
งานค้าขาย
ทำเอง VS แกงถุง
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
สรุป 5 เทรนด์ธุรกิจปี 2026 คู่มืออยู่รอดของคนทำมาค้าขาย และ ’10 ตัวเลขสถิติ’ สะท้อนความเป็นไปของไทย
ปี 2026 โลกธุรกิจเข้าสู่โหมดคัดคนอยู่ ใครวางเกมพลาดอาจหายจากตลาด "ปลาเล็กมีเขี้ยวเล็บ" ท้าทายรายใหญ่ สินค้าที่อยู่ตรงกลางระหว่างถูกและดี อาจขายไม่ได้? ต่อไปขายสินค้าได้ทั่วโลกโดยไม่ต้องตั้งบ
parn 256
เงิน 1,000 บาท จะสามารถทำอาหารกินได้ครบ 3 มื้อ ในเวลา 1 เดือนได้ไหมครับ (ไม่รวมค่าขนม)
รายได้ต่อเดือน 20,000+ บาท ทำงานโรงงาน ราคาจานอาหารในที่ทำงานมันถูกจริง จานละ 20-25-30 บาทเองนะ แต่อยากประหยัดกว่านี้ ที่ห้องมีตู้เย็น ไมโครเวฟ หม้อหุงข้าง กระทะไฟฟ้า แล้ว ทุกวันนี้ไม่กล้ากินข้าวตามร
สมาชิกหมายเลข 7282155
✨👀 คนละครึ่ง ทำให้คิดถึงประเทศไทยเคยมีเศรษฐกิจที่ดี 10-20 ปีที่ผ่านมา 📅 ✨
คนละครึ่ง ทำให้นึกถึงช่วงประมาณปี พ.ศ. 2545 - 2560 (+-) 1. ย้อนไปสู่ยุคที่จับจ่ายใช้สอยได้คล่อง ซื้อของตามร้านมินิมาร์ท ร้านค้าหาบเร่ แผงลอย รถเข็น ได้ในราคาประหยัด ไม่ใช่แพงเทียบห้างอย่างทุกวันนี้ 2.
บทเพลงกลางเมฆา
เงินเดือน
ยุคประหยัด ค่าข้าวเจ้านายให้วันละ120บาท ซื้อข้าวเปล่า1ถุง10บาท แกงเขียวหวาน 1ถุง30บาท กินเช้ากับเที่ยง ข้าวเปล่าหุงกินตอนเที่ยงกับเย็น มื้อเย็นกินกับน้ำพริกที่แม่ส่งมาให้ เหลือเก็บ 80 บาท😁😁 เงินเดือน
สมาชิกหมายเลข 3305879
ถามแม่ค้าขายข้าวราดแกงค่ะ เวลามีลูกค้ามาขอซื้อกับข้าวเป็นถุง รู้สึกยังไงคะ
ถามแม่ค้าขายข้าวราดแกงค่ะ เวลามีลูกค้ามาขอซื้อกับข้าวเป็นถุง รู้สึกยังไงคะ รู้สึกอยากขายเป็นจานมากกว่า หรือขายเป็นถุงแล้วได้กำไรน้อยลงไหม อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ ปกติเราใช้ชีวิตอยู่ในมหาวิทยาลัยค่ะ ชอบหุงข้า
I got a BOY
แม่ค้าบอกคนละครึ่งคนซื้อกับข้าวนอกบ้านมากขึ้น ถามฝั่งคนซื้อคนละครึ่งทำให้คุณทำอาหารกินเองน้อยลงซื้อนอกบ้านมากขึ้นจริงไหม
ร้านข้าวแกง ร้านอาหารแถวบ้าน จขกท. คึกคักมาก ตั้งแต่มีคนละครึ่ง แม่ค้าขายกันแทบไม่ทัน คนรุมออกันเต็มหน้าร้าน จขกท. เดินไปซื้อช่วง 6.00 นิดๆ มาหลายวัน กับข้าวเหลือนิดหน่อย ถาดใส่อาหารสิบกว่าถาด วาง
สมาชิกหมายเลข 929079
คุณคิดว่าไทยเราควรลดค่าครองชีพอะไรบ้าง และควรลดยาวนานเท่าไร จึงจะช่วยให้เด็กเกิดเยอะขึ้น
ยุคสมัยนี้ที่เศรษฐกิจไม่ดี ค้าขายฝืดเคือง คนก็ไม่อยากมีลูกกัน เด็กจึงเกิดน้อย ทำให้ทิศทางของเศรษฐกิจก็ดูจะแย่ลงเรื่อยๆ เป็นความกังวลแก่หลายฝ่าย ซึ่งก็คงต้องหาวิธีแก้ไขปัญหาระยะยาว การทำให้ประชาชนหาราย
สมาชิกหมายเลข 4764697
!!!!ข้าวราดแกง 20 บาท ที่คนขายไม่กล้าขึ้นราคา เพราะเกรงใจลูกค้า!!!!
ด้วยสภาวะเศรษฐกิจสมัยนี้ ที่แพงทุกอย่าง แต่แถวชานเมืองที่เราอยู่นั่น ยังมีร้านขายข้าวแกงราคาประหยัดแอบซ่อนอยู่ วันนี้เราจึงภูมิใจเสนอ พราวลี่ พรีเซ้นท์ ร้านข้าวแกงป้า ณ บางขุนนท์ ร้านข้าวราดแกงที่ราค
suae
== เปรียบมวย ข้าวอร่อย แปลก 4 ตัว == ชวนกินข้าวไทย
จากที่กินข้าวหอมมะลิ มานาน พอไปกินข้าวพระยาลืมแกง แล้ว ชอบข้าวที่มีลักษณะมียางเหนียว มันๆ หอมๆ มาหาซืื้อ ยังไม่ได้ แต่ว่า ล่าสุดทางน้ำหนาว ส่งข่าวมาว่า ข้าวเกี่ยวแล้ว แต่เจอฝนยังตากไม่ได้สีไม่ได้ แต
-=Jfk=-
ขายข้าวแกงยังไงให้ได้กำไรแนะนำหน่อยครับ
คือตอนนี้ผมกำลังหารายได้เสริม โดยช่วงเช้าผมขายแกงถุงอาหารใต้ครับ ลงทุนต่อวัน 1000 บาท /ทำกับข้าววันละ 4 อย่าง จะเป็นไปได้ไหมผมอยากได้กำไร 100% ขอปรึกษาผู้รู้และมีประสบการณ์ด้านนี้ หรือคิดยังไงให้ได้กำ
สมาชิกหมายเลข 5192945
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ทำอาหาร
อาหาร
เศรษฐกิจ
งานค้าขาย
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ในยุคนี้ การจ่ายตลาดทำกับข้าวกินเองประหยัดกว่าแกงถุงจริงมั้ย?