ขอคำปรึกษาครับ อยากทาสีทาวน์โฮมใหม่ เพิ่งโอนหมาดๆ ครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

พอดีเพิ่งซื้อทาวน์โฮมและเพิ่งโอนเสร็จไป
คราวนี้สีทาภายในบ้าน ที่ทางโครงการทามาให้จะเป็นสีขาว เอามือลูบแล้วมันจะติดมือออกมาคล้ายๆ ฝุ่น (น่าจะเป็นสีน้ำแบบเกรดต่ำๆ)

ก็เลยอยากถามว่าหากผมจะซื้อสีจำพวก TOA SuperShield DuraClean มาทาเองภายในบ้าน
ผมจะต้องเตรียมผนังอย่างไรครับ ถึงจะทาสีที่ซื้อมาใหม่ได้อย่างมีประสิทธิภาพที่สุด

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่