[CR] กระทู้ขี้อวดด!! เรามาบ๊ายบาย คราบฟันกันเถอะ

สวัสดีค่ะ เริ่มเลยแล้วกันนะคะ จะได้ไม่ยืดยาวว อิอิ
จุดเริ่มต้นคือเราเป็นคนชอบถ่ายรูปมากกก แล้วเพื่อนดันมาทักทำไมฟันเหลืองๆ วะแก
ไอเราก็รีบสำรวจตัวเองทันที เออ! เหลืองจริงด้วยอะ แต่ไม่มาก มันเป็นคราบๆ เหลืองๆ ติดอยู่ที่ฟัน

ภาพปลากรอบมา

สังเกตว่าฟันเพื่อนจะขาวกว่า

ซูมๆ

หารูปที่เห็นฟันชัดที่สุดแล้ว พอดีก่อนใช้ไม่ได้ถ่ายไว้เลย ร้องไห้ รูปส่วนใหญ่จะไม่ค่อยยิ้มด้วย มันจะเป็นเหลืองๆ เกาะอยู่ตามเนื้อฟันอะค่ะ มาคิดๆ ดูน่าจะเกิดจากการจัดฟัน บวกกับกินชา กาแฟทุกวัน วันละหลายแก้ว เนื่องจากเป็นมนุษย์เงินเดือนที่เวลาตื่นเช้าจะเบลอๆ อ๋องๆ มาก ถ้าไม่กินสติจะไม่มาค่ะ 55555
    ละคือคิดจะไปฟอกสีฟันมันก็แพงอ่า เสียดายเงิน ปกติก็แทบจะใช้ไม่พออยู่แล้ว (เงินเดือนหรือเงินทอนก็ไม่รู้ บ่นๆ)
เลยลอง Search หาข้อมูลใน google ดู ก็ขึ้นยาสีฟันยี่ห้อ Sparkle ยี่ห้อไรไม่รู้ ปกติใช้ตามที่บ้าน มีอันไหนก็ใช้อันนั้น แต่ลองใช้ดูก็ได้ ไม่เสียหายนี่เนอะ เลยจัดมาจากโลตัส 85 บาท
หลอดนี้ใช้มาสักพักแล้วค่ะ สูตร coffee&tea ลดกลิ่นปากและคราบเหลือง ตอนแปรงแบบเย็นนิดๆ สดชื่นดี ก็ใช้มาเรื่อยๆ ค่ะ ตอนนี้ใช้มาเกือบๆ จะ 3 เดือนแล้ว รู้สึกว่าคราบมันจางลง เวลาถ่ายรูปฟันก็ดูเหลืองไม่มากเท่าเมื่อก่อนแล้ว รูปๆ จะเห็นว่ามันไม่ค่อยเหลืองแล้วว
เกลียดจมูกมากจะใหญ่ไปไหน โฟกัสที่ฟันน้าาา 555
ฟันขาวแล้วววว มั่นใจจะฉีกยิ้มแค่ไหนก็ได้

จบแล้วววว หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่ติดชากาแฟเหมือนเรานะคะ จุ๊บๆ ขอบคุณที่อ่านมาจนจบค่า

ปล. ใครมีวิธีลดถุงใต้ตาไหมคะ ใหญ่เหลือเกินน เม่าโศก

แก้ไข เบลอหน้าเพื่อนค่ะ
ชื่อสินค้า:   ยาสีฟัน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview