Cruise ไป Bahamas ต้องขอวีซ่ามั้ยคะ???

สวัสดีคะ

ตอนนี้เราอยู่เมกาถือวีซ่านักเรียน F-1 คะ พอดีเพื่อนๆ ชวนไป Bahamas โดย cruise ของ Royal Caribbean
เลยอยากรู้ว่าต้องใช้วีซ่าไหมคะ เพราะเราเปิดดูมีหลายคำตอบมากเลยไม่แน่ใจว่าอัพเดทหรือยัง
จากคนที่เคยไปมาบอกไม่ต้องใช้ก้ได้ ถามพี่คนไทยที่รู้จักที่นี่ก็บอกว่าไม่ใช้
แต่ดูในเว็บไซต์ของ Royal ที่เช็คสเตตัสว่าประเทศไหนต้องขอวีซ่ามั้ง ก็มีน้องไทยเเลนด์ให้ขอ 😂😂😂

ใจจริงๆนี่ยืนขาข้างนึงกับตัวทั้งตัวไปแบบไม่ทำแล้ว
วีซ่า us เราเป็น multi entry นะคะ
**เราจองไปวันที่ 1 jul ยังน่าจะพอมีเวลาทำทันนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบค่ะ ยิ้ม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่