รบกวนสาวๆ สาวกกระเป๋าBalenciaga ช่วยเลือกกระเป๋าและให้คำแนะนำเรื่องสีเฟดค่ะ

สวัสดีค่ะ เรากำลังจะซื้อกระเป๋าBalenciaga โดยรุ่นที่เราจะซื้อและตัดสินใจได้แล้วคือMetallic Edge City แต่เรามีความกังวลเรื่องการเฟดของกระเป๋ามากค่ะ เพราะเห็นหลายคนใช้แล้วมีปัญหาเรื่องนี้ จากที่ได้ศึกษามาพอสมควรเราก็เข้าใจว่ากระเป๋าBalenciaga สีอ่อนๆจะมีโอกาสเฟดได้มากกว่าสีเข้ม.. ซึ่งประเด็นนี้เราไม่มีปัญหาค่ะเพราะก็ชอบสีเข้มๆอยู่แล้ว
แต่ปัญหาคือในใจเราตอนนี้มี 2สีที่ลังเลใจและใช้เวลาคิดนานมากกกกกกกร้องไห้ร้องไห้
คือAbyss Blue เป็นสีน้ำเงินเข้ม
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
และBlack สีดำ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คือเราเห็นสีAbyss Blue พอคู่กับGHW แล้วสวยมากแต่ก็กังวลใจเรื่องสีว่าจะเฟดง่ายว่าBlack รึป่าว???? ซีเรียสมากเลยค่ะเรื่องนี้ แต่ก็คิดอีกมุมว่ารุ่นMetallic Edge รุ่นนี้เป็นGoatskin แล้วนางอาจจะเฟดยากกว่าLambskin รุ่นอื่นๆรึป่าว???? คือถ้าสีAbyss blueรุ่นนี้นางไม่ได้เฟดยากก็จะเอา แต่ถ้ายังไงในอนาคตนางก็จะเฟดลงแม้แต่นิดเดียวเพราะสีไม่เข้มเท่าสีดำที่เฟดยาก เราก็จะเอาBlackเลยค่ะ

ซื้อทีนึงอ่ะเนอะก็กะว่าใช้ให้นานๆหน่อย ราคานางก็สมกับค่าตัวมาก555555 ส่วนเรื่องดูแลรักษาเราก็คงใส่ใจอยู่แล้ว..แต่ก็ขอให้พอสมบุกสมบันร่วมชีวิตกันได้ในหลายสถานการณ์บ้างน่ะค่ะ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะมือใหม่หัดเล่นBL.ค่าาาาT^T
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่