ระหว่าง canon 6D กับolympus omd em5 mark ii อันไหนดีกว่ากัน

คิดตามราคา และก็คุณภาพนะครับว่าอันไหนคุ้มค่ากว่ากัน เพราะเห็นราคา ก็ต่างกันไม่มากอันหนึ่งก็ Dslr คุณภาพดี แต่อีกอัน mirrorless พกพาง่ายสะดวก เลยอยากทราบว่า2อันนี้ ควรจะเล่นตัวไหนดีครับ(ไม่ได้รับงาน) ถ้าคุณภาพไฟล์ และการจัดการ noise   อันไหนดีกว่า อะไรยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่