กำลังศึกษาเรื่องปัญหาของใช้ไม่ตอบโจทย์

กำลังศึกษาเรื่อง Customer pain ครับ
ทุกวันนี้ เรามีสินค้ามากมายรอบตัวเรา แต่มีบ้างไหมครับที่ซื้อมาแล้วมันใช้งานได้ไม่สะดวก เช่นว่า ซื้อร่มมาใช้ มันหนัก มันหักง่าย มันแห้งช้า หรือมันควรเป็นได้มากกว่าแค่ร่ม ในเมื่อเราต้องถือมันไว้ หรือเช่นปัจจุบันคนเราต้องพกของติดตัวไปมามากขึ้น แต่ไม่มีทางไหนเลยหรือที่เราจะออกไปข้างนอกกับของชิ้นเดียว?

งานนี้ศึกษาตามความเป็นไปได้ในอนาคต แต่ไม่ผิดศีลธรรม จริยธรรม กับสินค้าในไทยครับ

อยากขอประสบการณ์การใช้งานสินค้าแล้วมีปัญหา ไม่ต้องระบุยี่ห้อนะครับ เช่น ปัญหาเรื่องรถ หรือ ปัญหาเรื่องเครื่องใช้ในครัวเรือน
พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่