*BMC TMR02 2016 เพิ่งได้มา

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าผมขี่จักรยานมาไม่นาน ส่วนมากจะวิ่งมากกว่า
https://pantip.com/topic/33354463    (กระทู้ REACTO 400)
คันแรก REACTO 400 ซื้อมาใช้ ปีกว่าๆ คิดว่าจะจบใช้ยาวๆ พอดีเดือนก่อนเพื่อนชวนไปเป็นเพื่อนไปซื้อ เบียงคี่ อิมพูโซ่ เราก็ไปเห็น BMC คันนี้
มันเลยมีกิเลสขึ้นมาทันที อยากลองรถคาร์บอนทั้งคันบ้าง คันเดิมตะเกียบอย่างเดียว
จึงไปจัดมาเมื่อวันที่ 6/6/59 นี้ ที่ร้าน xc ride
ราคาปกติที่ดีลเล่อตั้งมา 78000.-
ขนาด 54 เหมาะกับผมที่สูง 177  
พอดีมีล้อ REZ ที่เราใช้อยู่ ก็สลับกันไป ล้อของ BMC ให้มาเป็น ชิมาโน่ RS ยาง continental ultra sport
อานมากับรถ fizik arione กับ สเต็ม ของ BMC เราเปลี่ยนใช้ของเดิม (ประหยัดไปก่อน)
ไฟหน้าเจ็ทบีม 900 Lux สว่างดี พันกว่าบาท
TMR02 รุ่นนี้มาชุด 105 เต็ม(จาน52/36)  อีกรุ่น เฟรมเดียวกันแต่ตัดสีเหลือง มาชุด อัลติก้า ซึ่งราคาต่างกัน 2 หมื่น เลยคิดว่าค่อยไปอัพที่หลังคุ้มกว่า
รถ+(ชุดล้อ+ยางcontinental 4000s ii สองหมื่นกว่า) + บันไดคลีท ก็เกินงบพอดี หากต้องจัดใหม่
เอาแบบสวย ประหยัดไว้ก่อน พอ  คันเดิมที่ผมเล่าให้ฟังก็เพิ่งขายไปเมื่อวาน..
เผื่อใครมองๆรุ่นนี้ไว้ จัดเลยครับ

*หลังจากมีพี่ๆแนะนำ 1 วัน ลองปรับคอเองให้เตี้ยลง ขยับเบาะ ตามภาพ
แนะนำได้เลยนะครับ...ยินดีรับฟัง เพราะผมมือใหม่
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่