สอบถามเรื่อง "โรงเรียนเตรียมทหาร"

สวัสดีครับ ผมเป็นนักเรียนชั้น ม.3 ครับ ปีหน้าก็ ม.4 แล้วว่าจะสอบเข้าโรงเรียนเตรียมทหารในส่วนของ กองทัพบก/อากาศ ครับ คือผมอยากทราบว่า
1.เรียน รด. คุ้มค่ากับการสอบไหมครับ (อาจเรียนได้น้อยกว่าคนที่ไม่ได้เรียน)
2.หากมีคนที่ ถอดใจในขณะ ยังเป็นนักเรียนใหม่ อันดับถัดไปมีสิทธิ์ เข้าไหมครับ
3.หากเกิด ปี 2545 มีโอกาส สอบได้กี่ปีครับ
4.ควรอ่านวิชาใดให้หนักเป็นพิเศษครับ
5.ใครมีหนังสือดีๆ สำหรับสอบเข้าเตรียมทหาร มาเเนะนำกันหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ ^_^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่