แต่งกลอนสุนทรภู่ไม่จบ!!! ช่วยหน่อยนะคะ🙏🏻

สวัสดีค่ะ เรามาขอความช่วยเหลือจากทุกๆคนค่ะ
เราแต่งแล้ว แต่ไปต่อไม่ได้ค่ะ555 ไม่รู้จะเลือกใช้คำยังไงค่ะ

.....สุนทรภู่ครูกลอนอักษรศิลป์.     ศิลปินบทกวีแห่งสยาม
_________________________.    __________________
_________________________.    __________________

ครูให้แต่งทั้งหมด 2 บทค่ะ ช่วยหน่อยนะคะ
🙏🏻กราบขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
🙏🏻ถ้าได้แล้วจะพัฒนาการแต่งกลอนต่อไปค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่