1 คำถามตรงๆ ที่ผมสงสัยและคาใจ กับ หนังเรื่อง Snowpiercer

ฉากที่พระเอกกับช่างเกาหลี นั่งคุยกันที่โบกี้เกือบหัวรถไฟ

แล้วที่ช่างเกาหลีเล่าให้ฟังว่า เขาไปเห็นอะไรสักอย่าง ตอนมองออกไปที่โบกี้สวนผักอะครับ

ละเขาก็ตัดบทมาบอกว่า ไม่พูดดีกว่า...

** นั่นละครับ คือ แค่อยากรู้เฉยๆ ว่าเขาเห็นอะไรครับ คาใจผมมาก 5555 **

ปล.ผมคิดตอนแรกว่า เขาอาจจะเห็นน้ำแข็งที่กำลังละลาย หรือ ไม่ก็เห็นสิ่งมีชีวิตอยู่ข้างนอก อย่างหมีขาว?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่