{WARCRAFT: THE BEGINNING}จากใจคนที่ไม่เคยเล่นซีรีย์นี้สักภาค

ไปดูโดยไม่คาดหวังมากเลยสักนิ้ด
แต่พอได้ไปดูกลับสนุกผิดคาด  

นี่คือการให้คะแนน โดยผู้ที่ไม่เคยเล่นเกมส์นี้เลยสักครั้งอย่างผมนะครับ

เนื้อเรื่อง :9.0
การเล่า  เห็นหลายๆท่าน รีวิวกันมา ว่า เล่าเรื่อง ปูทางได้ห่วย  แต่ผมกลับเข้าใจได้...ดราม่าระหว่างเผ่าพันธุ์ ทั้ง 7 และเผ่าออค  และมุขตลกพอทำให้ขำ แก้เครียดกับเนื้อเรื่องได้บ้าง....

CG 8.5:
เนียนตา... ธรรมชาติ  แต่อาจดูลอยๆไปบ้าง เวลา ท่าทางการเคลื่อนไหว ของเหล่าออค และกริฟฟิน  ทว่า ถือว่าผ่านฉลุย  

ฉากต่อสู้ 7.5:
ทำออกมา ไม่อลังการ  ก๊องแก๊งไปนิ้ด  แต่ก็ยกให้ ตรงฉาก พ่อมด (เมดิฟ และ แคกก้า) ปล่อยของออกมานี่ล่ะ  ผมให้ผ่าน

สรุป ผมให้ 9.0 แต้ม  ลงใน imdb ถือว่าเป็นจุดเริ่มต้นที่ดีสำหรับการทำหนังไตรภาค เรื่องนึงครับ(ผมชอบมากกว่า LORT อีกแฮะ)

ปล.นี่คือความเห็นของ คอหนัง ที่ไม่เคยเล่นเกมส์นี้สักครั้ง  ไม่ต้องถือเป็นจริงเป็นจังนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่