แมวที่เลี้ยงไว้บ้าเลือดมากทำไงดี?

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ คือเรารับแมวจรมาเลี้ยงได้ ระยะนึงค่ะยังไม่ถึงเดือน ช่วงแรกๆที่รับมานางก็ซนก็เล่นไปตามประสา แต่กลางคืนจะคึกเป็นพิเศษ เล่นบ้าง นอนบ้าง กวนบ้างเราก็โอเค(เราเลี้ยงในหอพักค่ะ T^T) แต่เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมานี้ เราไปต่างจังหวัดนอนหนึ่งคืน กลับมาอีกที นางเหมือนหงุดหงิด เล่นแรงๆ กัด ร้องทั้งคืนเลยค่ะ ไม่ได้นอนเลย ชอบวิ่งๆแล้วก็กระโจนใส่ตอนกำลังนอน ปกตินางก็ชอบกระโจนใส่อยู่แล้ว แต่นี่แบบหนักกว่าเดิมมากกระโจนไม่หยุดเลย บางทีก็มาฝนเล็บบนหลัง แงงงงง เรากับแฟนออกไปทำงานสภาพยิ่งกว่าซอมบี้ ต้องรีบตื่น แล้วหนีออกมาเพราะนางกระโจนด้วยกัดด้วย ร้องลั่นห้อง เราก็ได้แต่ขำสภาพกันเอง ที่ต้องพากันอพยพหนีแมว (ขำไปร้องไห้ไป แงงงง) มีบ้านไหนน้องแมวเป็นเหมือนเราบ้างไม๊คะ มีวิธีทำให้นางนิ่งกว่านี้ไม๊ นี่เครียดมาก เย็นนี้ไม่อยากกลับห้องเลย ไม่รู้แมวจะกระโจนใส่อีกรึเปล่า ร้องไห้หนักมากค่ะ
ปล.ตั้งกระทู้ครั้งแรก พิมพ์ผิดหรือแท็คผิดยังไงขออภัยจริงๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่