แนะนำกล่องทีวีดิจิตอลหน่อยครับ

ผมเป็นคนไม่ค่อยมีความรู้เรื่องกล่องทีวีดิจิตอลเท่าไหร่นะครับ อยากได้คำแนะนำแบบง่ายๆ นะครับ ^^
ปัจจุบันใช้อยู่ 2 แบบ คือ
1.กล่องแกรมมี่ ต่อกับจานทรู พอฝนตก ดูไม่ได้ (เซ็งเลยครับ) ปัจจุบันพอใช้จะมีเสียงตี๊ดๆๆ เป็นระยะ ๆ เลยไม่ได้ใช้....(มาใช้ 2.)
2.ตอนนี้ใช้กล่อง aconatic ใช้คูปองแลกมาจาก โลตัส แบบฝนตกดูได้ (อันนี้ชอบ) แต่ช่องน้อยไปหน่อย
  กะว่าจะหากล่องใหม่.....ให้แม่ครับ
โดยอยากได้กล่องแบบ.....
1.ฝนตกแล้วดูได้ (สำคัญมากๆ) จะต่อจากหนวดกุ้ง หรือ จานแดง
2.อยากได้ช่องแปลกๆ ใหม่ๆ แนวกล่องทรู package knowledge เช่น fox , เอ๊กไซด์ , ประมาณนี้ครับ แต่ก่อนเคยใช้กล่องนี้ package นี้แต่ยกเลิกไปแล้ว
3.ราคาอยุ่ราวๆ ไม่เกิน 1,500 บ. แบบซื้อขาดนะครับ ไม่ต้องการแบบรายเดือน
4.หาซื้อได้ที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่