เข้าเว็บไม่ได้บางเว็บครับ หาปัญหาไม่เจอ

สวัสดีครับ บางเว็บผมเข้าไม่ได้
หรือเข้าได้ก็จะโหลดต่อไม่ได้
ยกตัวอย่าง
1. pantip ผมสามารถเข้าเว็บ pantip ได้แต่ถ้าเมื่อไหร่ผม login หน้าเว็บจะไม่ตอบสนองเลย chrome error "ERR_EMPTY_RESPONSE" บางครั้ง "ERR_CONNECTION_RESET"
2. hotmail คล้ายๆกับ pantip ครับ แต่อันนี้กด enter เพื่อlogin แล้วก็ไม่โหลดต่อ
3. google map มันจะโหลดแค่ที่อยู่ปัจจุบันครับ ขยายออกหรือค้นสถานที่อื่นก็ไม่ตอบสอง
4. เว็บอื่นๆ หลายเว็บอยู่ครับ จำไม่ได้

บางเว็บในข้อ 4 ที่ผมบอกสามารถเข้าได้ในโหมด incognito ครับบางเว็บก็ไม่ได้
ข้อ 2-3 incoginto ให้ผลเหมือนเดิม
ส่วนข้อ 1 incoginto ใช้ได้ในโทรศัพย์ android ครับ

ที่กล่าวมา ในมือถือก็เป็นครับคือบางเว็บไม่ตอบสนอง

ผมอธิบายไม่เก่งด้วยอาจจะ งงๆ ก็ขอโทษด้วยนะครับ
เป็นทุก BROWSER ครับ
ผมใช้ INTERNET ของ TRUE สุขคูณ 3

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่