เคยโดนแซงในโค้งมั๊ย บนถนนหลวง

เล่าสู่กันฟังครับ พอดีวันนี้ขี่รถกลับจากที่ทำงาน ถนนเป็น 2 เลนวิ่งสวนกันทั่วไป แต่วันนี้ใจเสียนิดหน่อยขี่มาเข้าโค้งซ้ายความเร็วปกติ ขี่ตามรถคันหน้าไม่ห่างมาก ประมาณว่ารถคันอื่นแทรกเข้ามาข้างหน้าไม่ได้ ขนะกำลังเทโค้งมีพี่รถเก๋งคันนึงวิ่งแซงขึ้นมาในโค้งเหมือนจะเบียดแซง คือจะบอกว่าทำแบบนี้มันอันตรายมากให้มันพ้นโค้งแล้วค่อยแซงไม่ได้เลยหรืออย่างไร พอพ้นโค้งผมก็ถอนคันเร่งเบี่ยงเข้าซ้ายให้เขาแซง เขาก็ขับจี้ก้นคันข้างหน้าผมนั่นแหละ ขวาว่างก็ไม่แซง รึเขาหมั่นใส้มอไซค์หว่า.

ผมสังเกตุตั้งแต่ที่ขี่มอไซค์คันใหญ่โดนเบียดอะไรทำนองนี้บ่อยมาก มันเป็นเพราะอะไรกันแน่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่