The Mourinho Way (วิถีแห่งสเปเชียลวัน)

เป็นคอลัมน์เก่าที่ผมเคยมีโอกาสได้อ่านเมื่อหลายปีที่แล้ว ซึ่งเนื้อหาจะเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเดินทางของ โจเซ่ มูรินโญ่ ในโลกของวงการลูกหนัง เริ่มตั้งแต่การเป็นผู้ช่วยผู้จัดการทีมจนถึงวันที่เขาประสบความสำเร็จในฐานะผู้จัดการทีม อาจมีไทม์ไลน์ที่ขาดหายไปบ้างนะครับ เพราะถ้าผมจำไม่ผิดตัวเจ้าของคอลัมน์เขาเขียนคอลัมน์นี้ไว้ประมาณช่วงปี 2011  เนื้อหาจะจบลงที่ตรงช่วงนั้น

ในช่วงหลายวันมานี้ มูรินโญ่ เป็นที่พูดถึงกันมากโดยเฉพาะหลังจากที่เขาได้เข้ามารับตำแหน่งผู้จัดการทีมคนใหม่ของ แมนฯ ยูไนเต็ด ผมเลยอยากแชร์คอลัมน์ดีๆแบบนี้ให้เพื่อนๆได้อ่านกัน เพื่อเป็นการทำความรู้จักผู้ชายที่ชื่อ โจเซ่ มูรินโญ่ ให้มากขึ้นทั้งในฐานะผู้จัดการทีมฟุตบอลและมนุษย์คนหนึ่ง

Credit : The White @ Soccersuck.com
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่