อาการแบบนี้ ผู้ชาย เขาคิดยังไงกับเราค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือตอนนี้เราสับสนมากๆเลยค่ะ
คือ เราคบแฟนมาหลายปี  ยอมทนยอมเจ็บนอกใจแต่ไหน  ก็ให้อภัย  เร่าไม่กล้าเลิกไม่กล้าตัดใจ พอวันนึ่ง เราทะเลาะกับแฟน แฟนบอกเลิกเรา สักพักก็มี  พี่คนนึ่ง เขามา เขาก็คุยกับเราทักหาเรา  เช้าก็ทักมาปลุก ทักมาคุย นัดออกไปวิ่ง  ก็เจอกัน ทุกเย็น ไปวิ่ง ด้วยกันค่ะ  พี่เขานิสัยดีตลก อยู่ด้วยแล้วสบายใจ  พี่เขาทำให้ความคิดเราเปลี่ยน หลายๆอย่างนะค่ะ  เราก็กล้าที่จะเดินออกมาจ่กชีวิตแฟนก็คุยกันมาเรื่อยๆ นะค่ะ  พี่เขาก็บอก ใจเย็น คุยไปเรื่อยๆ เราก็ไม่ได้รีบอะไร  แต่เร่สับสนว่าพี่เขาชอบเราหรือเปล่า  คิอเวลาไปวิ่ง พี่เขาก็ชอบแกล้ง ชอบทำให้ยิ้ม เราไม่สบายใจ ก็รับฟัง ตอนเราโดนทิ้ง พี่เขาก็พยายามช่วยไปกินข้าวด้วย  แต่เร่าไม่ไป เพร่าะ เกรงใจพี่เขา  ตอนเราไม่สบายใจ  พี่เขาก็พาเราขี่รถ ไปเรื่อย ชวนคุย ทำให้ยิ้ม
ทั้งๆที่พี่เขาก็ไม่สบาย ตอนเรางอน พี่เขาก็ง้อ ทั้งๆที่แค่คุยกัน  แต่คือ  พี่เขาตอบแชท บ้าง เราก็ ดร่าท่า ว่าพี่เขาไม่อยากคุย พี่เขาก็บอก ว่า พี่ ทำงาน บางทีก็ไม่ว่าง ตอบ เราสับสน  เราไม่รู้ว่า พี่เขาชอบเราหรือเปล่า  เราตัดใจจากแฟนเก่า ซึ้งยากมาก  เราอยากรู้ อาการทั้งหมดนี้ คือ  ผช  ชอบ หรือ แค่ หยอดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่