มีใครรู้สึกเริ่มไม่ชอบตัวละคร Quicksilver ใน X-Men: Apocalypse แบบผมมั้ยครับ (มีสปอยล์)

ไม่เกี่ยวกับเรื่องความสนุกของหนังนะ

และไม่เกี่ยวกับนักแสดง ไม่เกี่ยวกับคอสตูม ทั้งสองอย่างนี้โอเคแล้ว

แต่ผมกลับไม่ชอบตรงที่ ตัวละครนี้มันเริ่มจะโอเวอร์เกินไปแล้ว

ในภาค DOFP ฉากในห้องครัวนั้น ยังพอโอเคพอสร้างสีสันให้กับตัวละครนี้ได้ มันยังเป็นห้องเล็กไอมีคนไม่กี่คนยังพอรับได้

แต่มาภาคนี้ ผมว่ามันโอเวอร์ ผิดธรรมชาติมากเกินไปกับการช่วยเด็กในโรงเรียนที่กำลังระเบิดได้ "ทุกคน" (ยกเว้น Havok ที่น่าจะตายตั้งแต่ตูมแรก)

ตอนดูฉากนี้คิดในใจเลย "เห้ย เล่นงี้เลยหรอวะ"

เหมือนยิ่งทำให้ตัวละครนี้เวอร์ยิ่งกว่า The Flash อีก (The Flash ฉบับซีรี่ย์มันยังไม่ขนาดนี้)

แต่ยังดีที่ฉากต่อสู้ท้ายๆของตัวนี้ยังพอดูเป็น Quicksilver แบบที่ควรจะเป็นบ้าง

คิดเห็นยังไงกันครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่