มีความสงสัยกับบัตรสมาชิกสยามแม็คโคร

พอดีผมไปซื้อของที่แม็คโครบ่อยมาก และได้สมัครสมาชิกบัตรสยามแม็คโครจังหวัดสุโขทัยในรูปแบบของนิติบุคคล ก็เอาบัตรไปเวลาซื้อของครับ พนักงานก็จะสแกนเหมือนการสะสมคะแนนทั่วไปครับ  ปรากฎว่าผมสอบถามพนักงานแคชเชียร์ว่า เช็คแต้มได้จากที่ไหน พนักงานตอบว่าเช็กไม่ได้ค่ะ เพราะไม่ได้เป็นสมาชิกแบบร้านค้า กระผมก็งงสิครับว่า แล้วจะพกบัตรไปทำไมไม่มีประโยชน์ สแกนเพื่อให้เห็นว่าบิลนี้เป็นชื่อเราขึ้นแค่นั้นเหรอครับ สะสมอะไรก็ไม่ได้(สแกนเพื่อ) แลกอะไรก็ไม่มี สรุปคือพกไปเพื่อให้ได้ซื้อของที่แม็คโครเท่านั้นเหรอครับ งง ช่วยตอบกระผมทีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่