พัสดุหาย!! แต่มีคนเซ็นรับ ไปรษณีย์เอาไป? หรือคนเซ็นรับโกหก?

ผมซื้อกล้องโอลิมปัส ต่อจากเพื่อน ก็พอมีราคาอะนะ เพื่อนก็ส่งไปรษณีย์มา

ทีนี้ ที่ผมพักอยู่ ข้างล่างเป็นร้านขายยา เภสัช เค้าก็ช่วยรับพัสดุ ปกติ ไม่เคยมีปัญหา

พอมาคราวนี้ พัสดุมาถึง ผมก็เช็คแล้ว ว่ามีคน เซ็นรับ
ก็ลงไปเอา ปรากฏว่า เค้าบอกว่าไม่มีของผม เป็นของเค้าทั้ง2 กล่อง ซึ่งได้แกะทิ้งกล่องไปหมดแล้ว
ผมก็คิดว่า คงเป็นความผิดพลาดของไปรษณีย์ พัสดุคงจะมาที่นี้ 3 กล่อง แต่ส่งให้ไม่ครบ ส่งให้แค่ 2 กล่อง กล่องของผมเซ็นรับ แต่ไม่ได้ให้

ที่นี้ ผมก็ไปตามที่ไปรษณีย์ เจอบุรุษไปรษณีย์ คนที่ส่งประจำเส้นนั้น เค้ายืนยัน มีแค่2กล่อง (มีเอกสารยืนยัน) แล้วเค้ายังยืนยันด้วยว่า พัสดุ2กล่อง กล่องนึงส่งถึงผู้หญิง(เภสัช) กล่องนึงส่งถึงผู้ชาย (ผม) ไม่ใช่ส่งถึงคนเดียวทั้ง2 กล่อง อย่างที่อ้าง

ส่วนทางนั้น ก็ยืนยันว่า เป็นของเค้าทั้ง 2 กล่อง แต่เค้าไม่เก็บเลขems ทั้ง2 กล่อง กล่องก็ทิ้งหมดแล้ว

สรุป ตอนนี้ของผมอยู่ไหน ผมจะเชื่อใคร แล้วผมต้องดำเนินการอย่างไรต่อ ครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่