อยากผสมพันธ์แมว มีแมวสายพัธ์อเมริกัน ช็อตแฮร์ ควรผสมพันธ์กับสายพันธ์อะไรดีคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ คือว่าเราได้แมวสายพันธ์อเมริกันช็อตแฮร์มาฟรีค่ะ เป็นเพศผู้ ค่ะ น่าจะอายุประมาณ 2 ขวบค่ะ แล้วเราอยากได้ลูกเหมียวของมันมาก เราควรผสมกับแมวสายพันธ์อะไรดีคะ
1.ถ้าผสมสายพันธ์อื่นจะโอเคมั้ยคะ ลูกจะน่ารักมั้ย
2.ถ้าไม่ได้ผสมกับแมวสายพันธ์ดีๆ ผสมกับแมวไทยทั่วไป (ถ้าคิดถึงการเอาลูกแมวไปขาย ราคามันจะตกรึเปล่าคะ)
3.อยากผสมพันธ์เอาลูกไปขายด้วย อยากเก็บไว้เลี้ยงเองด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่