Casio zr50 ถ่ายแล้วมีรูปซ้ำ3รูปมีวิธีแก้ไหมค่ะ?

สวัสดีค่ะเราใช้กล้องฟรุ้งฟริ้ง casio zr50. อยุ่แล้วใช้โหมดแต่งหน้า เวลาถ่ายภาพเสร็จก็จะได้ภาพซ้ำถึง3ภาพแต่สีของภาพแต่ละภาพไม่เหมือนกันซึ้งเราชอบสีรูปสุดท้ายมากกว่าอยากทราบว่ามันมีวิธีตั้งค่าหรือทำไงให้มันบันทึกรูปเราแค่รูปเดียวได้ไหมค่ะใช้เวลานานพอสมควรกว่าจะถ่ายรูปต่อไปอ้ะค่ะ  โหมดอาหารโหมดอื่นๆไม่มีรูปซ้ำเหมือนโหมดแต่งหน้าเลยค่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่