มีงบ 500 ใช้ให้ได้ 7 วัน..ทำยังไง?

กระทู้คำถาม
คือ ตัวผม ตอนนี้เป็น นศ บางวันก็ไม่มีเรียน ก็อยู่แต่หอ และที่ห้องผมก็มี หม้อหุงข้าว 1 ใบ แต่ไม่มีตู้ เย็น ควรจะ จัดสรรค์ พวกกับข้าวยังไงให้ ไม่เกินงบ 500 ภายใน 7 วัน หรือ 1 สัปดาห์ครับ เพราะ อยากจะเก็บเงิน ไว้เป็นทุน ตอนเรียนจบ ช่วยแนะนำ หน่อยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
เราไม่แนะนำแต่จะมาบอกว่าเราทานยังไงแล้วกันค่ะ เพราะคนเราใช้พลังในแต่ละวันต่างกัน

อกไก่ 1 โล - 60 บาท
ไข่ 12 ฟอง - 90 บาท
ผงปรุงรสสำหรับหมักไก่ - 15 บาท
ข้าวซื้อแบบถุง 14 ถุง (กินเที่ยง/เย็น) - 70 บาท

แค่นี้เราทานทั้งอาทิตย์ได้ค่ะ 235 บาทเอง แต่ถ้าอยากให้มีหลากหลายก็ซื้อแกง/ต้มจืดหรืออะไรเพิ่มก็ได้ อย่างเราไม่สะดวกทำเอง ซื้อกินง่ายกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่