เราจะสามารถลบ Baidu และ Hao123 ให้หายหมดจดไปจากเครื่องเราได้ยังไงคะ

กระทู้คำถาม
เมื่อวานเอาโน๊ตบุ๊คไปลงวินโดว์ใหม่มาค่ะ (พังเพราะBaidu)

พอไปรับเครื่องเอามาเปิดที่บ้าน ปรากฏว่า ช่างลง Baidu มาให้อีกแล้ว มาครบเลยทั้ง  baidu, Hao123 , PC Faster,  PC App store , Spark Browser  เราเลยรีบไปลบเจ้าโปรแกรมพวกนี้เป็นการด่วนเลย ก็ลบออกหายไปทีละตัวนะคะ จนเหลือ Hao123 ซึ่งฝังตัวอยู่ใน chrome เราลบยังไงก็ไม่ได้ สุดท้ายเราเลยไปกดตรง รีเซ็ตการตั้งค่าของChrome รีเซ็ตให้มันกลายเป็นค่าเริ่มต้นตั้งแต่แรกเลยค่ะ เจ้าHao123 จึงหายไป ไม่โผ่ลมาแล้ว แต่เราคิดว่าเจ้าพวกBaiduไม่น่ากำจัดง่ายๆแน่ๆ  เราเลยไปลองSearch หาดูในเครื่องว่ายังมีเจ้าพวกbaiduเหลืออยู่มั๊ย ปรากฏว่าเจอค่ะ เป็นโฟล์เดอร์ชื่อว่า Baidu Security, baidu, pc app store, PC Faster แต่เป็นโฟลเดอร์เปล่าๆทั้งหมดเลยค่ะ( พอเอาเม๊าไปชี้มันจะขึ้นว่า empty folder ) แล้วก็คลิ๊กเข้าไม่ได้ด้วย

เราเลยอยากทราบว่าแบบนี้คอมเรากำจัดbaidu ได้หมดแล้วรึยังคะ และจะดูจะรู้ได้อย่างไรว่าในเครื่องเราไม่มิbaiduแล้วจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่