ถ้าจัดงานแต่งงานกินเลี้ยงตอนเที่ยง แล้วไม่ได้เลี้ยงเหล้าเป็นไรเปล่าคะ??

เรากำลังจะแต่งงานเดือนสิงหาค่ะ จัดแบบเรียบๆง่ายๆที่บ้านเราเอง แขกประมาณ200คน (แขกทางเจ้าสาว100คน แขกทางเจ้าบ่าว100คน ขาดเกินนิดหน่อย)
ตอนเช้าเป็นพิธีไทย มีนิมนต์พระมาทำพิธี แห่ขันหมาก สวมแหวน รับไหว้ผู้ใหญ่ รดน้ำสังข์ (เราลำดับพิธีไม่ค่อยถูก 555+) แล้วก้อกินเลี้ยงโต๊ะจีนช่วงใกล้ๆเที่ยงเป็นอันเสร็จพิธี ทางพ่อแฟนเราบอกว่าแขกทางแฟนไม่ค่อยมีใครกินเหล้าไม่ต้องเลี้ยงเหล้าในงานก้อได้นะ แล้วอีกอย่างทางแฟนต้องใช้เวลาเดินทางาประมาณ4-5 ชั่วโมงเพื่อมาร่วมงานเราหลังจากเสร็จพิธีแล้วก้อเดินทางกลับกันเลย เราเลยคุยกะที่บ้านดู ซึ่งป้าเราบอกว่าทางญาติเราแขกทางเราก้อไม่ค่อยมีใครกินเหล้า แล้วงานเราเป็นงานกลางวันคิดว่าคงไม่มีใครกินเหล้า เลยสรุปกันว่างานเรา Noแอลกอฮอล์ ไม่เสิร์ฟเหล้าบนโต๊ะจีน แต่ส่วนเรื่องอาหารเครื่องดื่มอื่นๆเราเลี้ยงแบบเต็มที่ ถ้าเป็นแบบนี้น่าเกลียดเปล่าคะ ????เรื่องนี้ต้องขยาย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่