บัตร เครดิต ดียังไงหรอครับ ?????? O_๐"

ไม่ได้กวนนะ ผมไม่รู้จริงๆ เม่าสงสัย
1. ถ้าเข้าใจไม่ผิด คือใช้แทนเงินสดใช่ไหมครับ แล้วมันต่างยังไงกับจ่ายเงินสดละ เต่าเอือม
2. ใช้ผ่อนสินค้า อันนี้เขาใจเลยไม่มีข้อสงสัย แหะๆ แล้วถ้าไม่ค่อยได้ซื้ออะไรมันจำเป็นไหมครับ เม่านักช้อป

แล้วบัตรเครดิตมีสรรพคุณอะไรเพิ่มเติมนอกจากนี้อีกไหมครับ เม่าเศร้า
แล้วแต่ละธนาคารแต่ละบัตรต่างกันยังไงหรอ เม่าปัดรังควาน
แล้วบัตรต้องมีค่าธรรมเนียมด้วยปะครับ อย่างนี้จะคุ้มกว่าใช้เงินสด เงือกแดงๆหรอครับ เจ้าหอบเงิน

ผมเติบโตมากับการที่แม่ยัดตังค์ใส่กระเป๋าอันน้อยนิดใช้จ่ายแบบนี้ตั้งแต่เด็กจนมาเริ่มทำงาน เห็นใครๆก็พูดถึงบัตรเครดิต ไอเราก็ไม่เข้าใจมันดียังไง
ไม่ได้มีรายได้มากมายอะไร ใช้จ่ายตามสัดส่วนตังค์ที่หาได้ เลยไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับเรื่องแบบนี้ครับ เม่าโศก
ช่วยบอกผมที .... เม่าหอยทากอัศวินขี่ม้าขาวลูกเต่าน้อย

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
เลือกใช้ดีๆมันมีประโยชน์มากๆเลยนะครับ

ผมทำธุรกิจซื้อมา-ขายไปเล็กๆ ใช้บัตรเครดิตรูดแล้วจ่ายเต็มวงเงินครับ

มันทำให้ผมมีเงินสดไว้หมุนเวียนธุรกิจของผมและ สามารถให้เครดิตลูกค้าได้ 15 วัน มันทำให้ลูกค้าโอเคมาก และได้ลูกค้าจากคู่แข่งที่เก็บเงินสด

บัตรเครดิต เปิดเครดิตให้ผม 30 วัน ผมให้เครดิตลูกค้า 15 วัน เงินสดเต็มกระเป๋าเตรียมฉุกเฉิน จ่ายเต็มวงเงินไม่เสียดอกเบี้ย มันเจ๋งไหมล่ะครับ

ปล.แถมบางบัตรยัง cash back 1% ด้วยนะเออ ต้นทุนลดลงไปอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่