การล้างเครื่อง windows 10

คือพอดีผมจะนำเครื่องส่งเข้าศูนย์ครับ(โน๊ตบุค lenovo)   เพื่อให้ช่างตรวจสอบว่าเครื่องผิดปกติมั้ย (ผมรู้สึกว่าเครื่องหน่วงๆขึ้น และสงสัยว่าเป็นฮาร์ดแวร์) แล้วทีนี้ผมอยากสำรองข้อมูล แล้วล้างเครื่องแล้วค่อยส่งให้ศูนย์น่ะครับ    ผมสามารถทำวิธีไหนได้บ้างครับ

ปล.เครื่องผมมีอาการจอลายมา 2 ครั้งแล้วด้วยครับ แต่ตอนนี้ยังไม่เกิด

ปล1.ใช้การ reset this pc เลยได้มั้ยครับ

ปล2. ขอบคุณล่วงหน้านะครับ หากผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่