มีใครเล่น คารุตะ เป็นบ้างคะ อยากถามวิธีฝึกหน่อยค่ะ??

คือตอนนี้สนใจอยากฝึกเล่นคารุตะค่ะ (พอดีดูจิฮายะแล้วอยากเล่น 5555) แต่ชมรมคารุตะที่ไทย เห็นมีแค่กรุงเทพกับอยุธยา แต่เราอยู่ ตจว. เลยอยากฝึกเองค่ะ
ตอนนี้มีไพ่แล้ว พอจะจำกลอนได้บ้างแล้ว แต่ติดอยู่ตรงที่เวลาลองเล่นแล้วจำตำแหน่งไพ่ไม่ค่อยได้แล้วก็ฟังไม่ค่อยออกอ่ะค่ะ(ไม่เคยเรียนญี่ปุ่น แหะๆ)
เลยอยากถามคนที่เล่นเป็นว่ามีวิธีฝึกยังไงกันบ้างคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่