สอบถามวิธีเดินทางไปเกาะเกร็ด

ตามหัวข้อกระทู้เลยค่ะ
อยากเดินทางทางเรือด่วนจากท่าแถวๆโรงพยาบาลศิริราช เช่น ท่าวังหลังหรือท่ามหาราช
หาข้อมูลแล้วเจอว่ามีธงเขียวไปถึงเกาะเกร็ดโดยตรง แต่ไม่มีบริการวันอาทิตย์ซึ่งเราจะไปวันอาทิตย์นะค่ะ
เลยอยากทราบว่า
1.มีวิธีเดินทางไปถึงเกาะเกร็ดทางเรือดลโดยตรงอีกมั้ยคะถ้าไม่ใช่เรือด่วนธงเขียว
2.พอดีไปเจอข้อมูลในเว็บหนึ่งมาว่าวันอาทิตย์มีเรือจากท่ามหาราชไปเกาะเกร็ดโดยตรงได้ ไม่ทราบว่ามีจริงไหมคะ
ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่