มีวิธีกันแสงที่ลอดมาจากขอบม่านพับไหมครับ (มีรูป)

รบกวนสอบถามครับ คือผมพึ่งเอาม่านไปติดผ้า black out เพื่อกันแสงทะลุมา ซึ่งก็ถือว่ากันได้ 100% แล้ว
แต่เนื่องจากเป็นม่านพับ ทำให้ตัวม่านไม่ได้แนบสนิทกับกำแพง ทำให้มีแสงลอดมาตามขอบได้
อยากสอบถามว่ามีวิธีอะไรไหมครับ เพื่อกันไม่ให้แสงลอดมาตามขอบได้
ที่คิดไว้คือติดตีนตุ๊กแก แต่น่าจะลำบากเวลาเอาขึ้นเอาลง หรือว่าต้องเอาม่านไปติดอะไรเพิ่มตรงขอบดีครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่