ใครยังจำเรื่องเล่าบ้านพักหัวหินได้บ้างคะเจอมากับตัวคะหลอนจริงๆ หากระทู้ไม่เจอ

เจสันเจสันเจสันเจสันเจสันเจสันเจสันเจสันเจสันเจสัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 31
ขอแชร์ประสบการณ์
เป็นคนที่ดูแลโครงการบ้านพักรายวัน
เนื่องจากบ้านมีหลายหลัง แต่ละหลังปัญหาก็จะแตกต่างกันไป ลูกค้าก็จะโทรหาทุกเรื่อง น้ำไม่ไหล ไฟดับ แก๊สหมด แอร์ไม่เย็น  ไฟสระดับ อันนั้นปกติเพราะเราต้องดูแลลูกค้าตลอดการพัก ที่มีแปลกๆก็มี  เรื่องผีที้เจอมีบ้าง บางครั้งตามกระแสในพันทิป ถ้ามีคนตั้งกระทู้ขึ้นมา  หลังจากนั้นบุ๊คต่อๆไปก็จะเกิดอุปทานหมู่  เจอนู่น เห็นนี่ กันในช่วงนี้  จะเป็นกันเยอะ พอเข้าไปเช็คก็ไม่มีอะไร ส่วนใหญ่จะเมาแฮ้ง สาเหตุเพราะ  
มีเวลามาแค่1-2 วัน รีบกิน รีบเที่ยว รีบเมา พอเมาก็ออกอาการหลอน สั่น โวยวาย บ่น แล้วแต่คน  พอเพื่อนเห็นก็ทักว่าผีเข้า  ไอ้คนเมาก็เล่นบทผีเข้าต่อ พอเราเข้าไปผีออกเลย
เป็นกันบ่อย  บางคนได้กลิ่นเหม็นเน่าก็ว่าผีจะมา ที่จริงไอ้บ้านข้างๆที่พักหลายคืนไม่เอาขยะโดยเฉพาะอาหารทะเลมาทิ้ง มันก็เน่าสิครับ
บางท่านมาต่างบ้านพอเข้าบ้านก็จุดธูปบอกเจ้าที่เจ้าทาง ข้างๆบ้านได้กลิ่นธูปคิดว่ามีผีอีก พอเข้าไปต้องอธิบายและพาไปดูธูปกับขยะข้างบ้านสะเลย ส่วนที่จะอธิบายยากก็ท่านที่เห็นอะไรแวปๆนี่หละครับ เห็นอะไรเงาๆแวปๆก็ว่าผีไว้ก่อน  เอาแต่นี้พอก่อน เดี๋ยวมาเล่าใหม่
อยากเจอผีครับหามานานแล้ว ใครรู้จักบอกให้มาหาหน่อยครับ
ความคิดเห็นที่ 7
ใช่อันนี้หรือเปล่าคะ ลองหาในGoogle แล้วเจอ

http://www.soccersuck.in.th/boards/topicstore/1176095
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่