ปริญญาตรีใบที่ 2 เรียนดีไหม

สวัสดีค่ะ เราเรียนจบสายมนุษย์ด้านภาษามาค่ะ และทำงานมาได้ 4 ปีแล้ว พอดีอยากจะเรียนต่อ แต่ถ้าเรียนโท ก็ต้องใช้เงินมาก
เลยคิดว่าเรียนปริญญาตรีเพิ่มอีกใบจะดีไหม เผื่อว่าจะได้มีความรู้ในสายงานเพิ่มเติมค่ะ

เราอยากเรียนสายนิติเป็นปริญญาใบที่ 2 ค่ะ ไม่รามก็ มสธ  จริงๆสะดวกเรียนที่ มสธมากกว่า แต่ดูรามเนื้อหาเรียนก็น่าสน
เลยอยากขอความเห็นว่า

ควรเรียนปริญญาตรีใบที่สองเพิ่มไหมคะ เพราะอะไร เลือกเรียนที่ ราม หรือ มสธ ?

ขอบพระคุณทุกความเห็นล่วงหน้านะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่